งาน “วันศาสตราจารย์ ดร.ธำรง บัวศรี” ประจำปี พ.ศ. 2566
![](https://www.lib.buu.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/11/Wanthamrong-Buasri-66.jpg)
ผู้บริหารและบุคลากรสำนักหอสมุด เข้าร่วมงาน “วันศาสตราจารย์ ดร.ธำรง บัวศรี” ประจำปี พ.ศ. 2566 เพื่อน้อมรำลึกถึงท่านศาสตราจารย์ ดร.ธำรง บัวศรี ผู้บุกเบิกในการก่อตั้งวิทยาลัยวิชาการศึกษา บางแสน ซึ่งเป็นมหาวิทยาลัยบูรพาในปัจจุบัน เมื่อวันพุธที่ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2566 ณ บริเวณห้องประชุมรูปตัว U หอศิลปะและวัฒนธรรมภาคตะวันออก มหาวิทยาลัยบูรพา